Trang chủ
/
Vật lý
/
B. -604800J. A_(3) Giá tri của A_(1)+A_(2)+A_(3) bằng phương ngang. Bỏ qua ma sát. Gọi công của lực trong giây thứ nhất là A_(1) giây thứ hai là A_(2) và giây thứ ba là Câu 22. Một vật khối lượng 10 kg đang đứng yên chịu tác dụng một lực S N theo A. 11,25J Câu 23. Một cần cầu nâ 17,5J B. 17,5J C. 5,0J C. 604800J. D. 8640001

Câu hỏi

B. -604800J.
A_(3) Giá tri của
A_(1)+A_(2)+A_(3) bằng
phương ngang. Bỏ qua ma sát. Gọi công của lực trong giây thứ nhất là
A_(1) giây thứ hai là A_(2) và giây thứ ba là
Câu 22. Một vật khối lượng 10 kg đang đứng yên chịu tác dụng một lực S N theo
A. 11,25J
Câu 23. Một cần cầu nâ 17,5J B. 17,5J
C. 5,0J
C. 604800J.
D. 8640001
zoom-out-in

B. -604800J. A_(3) Giá tri của A_(1)+A_(2)+A_(3) bằng phương ngang. Bỏ qua ma sát. Gọi công của lực trong giây thứ nhất là A_(1) giây thứ hai là A_(2) và giây thứ ba là Câu 22. Một vật khối lượng 10 kg đang đứng yên chịu tác dụng một lực S N theo A. 11,25J Câu 23. Một cần cầu nâ 17,5J B. 17,5J C. 5,0J C. 604800J. D. 8640001

expert verifiedXác minh chuyên gia

Giải pháp

4.0(362 phiếu bầu)
avatar
Thành Đạtcựu binh · Hướng dẫn 11 năm

Trả lời

Để giải bài toán này, ta cần áp dụng công thức tính công của lực:<br /><br />Công của lực được tính bằng tích số của lực và quãng đường di chuyển theo hướng của lực đó. Trong trường hợp này, vật không di chuyển nên công của lực bằng 0.<br /><br />Với câu hỏi 22:<br />- Lực được áp dụng là 5 N.<br />- Quãng đường di chuyển bằng 0 vì vật đứng yên.<br /><br />Do đó, công của lực trong trường hợp này là 0 J.<br /><br />Với câu hỏi 23:<br />- Công của lực trong giây thứ nhất là $A_{1}$ = 0 J vì vật không di chuyển.<br />- Công của lực trong giây thứ hai là $A_{2}$ = 0 J vì vật không di chuyển.<br />- Công của lực trong giây thứ ba là $A_{3}$ = 0 J vì vật không di chuyển.<br /><br />Tổng công của lực trong trường hợp này là $A_{1} + A_{2} + A_{3} = 0 + 0 + 0 = 0$ J.<br /><br />Vậy, đáp án đúng cho cả hai câu hỏi là A. 0 J.